Chào mừng bạn đến với Club Văn Học cùa Lương Tạ Kinh Luân. Chúc các bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc!
Chào mừng bạn đến với Club Văn Học cùa Lương Tạ Kinh Luân. Chúc các bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  LỀU CỎ VĂN CHƯƠNGLỀU CỎ VĂN CHƯƠNG  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã ghé thăm diễn đàn của tôi, chúc các bạn có những giây phút vui vẻ và hạnh phúc!
Ngoài tên miền chính thức là: www.clubvanhoc.forumvi.com, thì diễn đàn còn có thêm một tên miền rút gọn, ngắn gọn hơn, các bạn có thể truy cập thông qua tên miền: www.clubvanhoc.tk
Các em học sinh thân mến! Thầy mở thêm mục "Hỏi đáp học tập", các em có thể vào đấy để gửi thắc mắc, thầy sẽ cố gắng giải đáp.
Các em học sinh thân mến! Thầy mở thêm mục "Hỏi đáp học tập", các em có thể vào đấy để gửi thắc mắc, thầy sẽ cố gắng giải đáp.
Top posters
thayluan (123)
nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ? Vote_lcapnếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ? Voting_barnếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ? Vote_rcap 
phieudieulangtu (54)
nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ? Vote_lcapnếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ? Voting_barnếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ? Vote_rcap 
tinhlinh (47)
sweetmoments93 (29)
echkon_c12 (24)
Quang Duc (23)
boya13 (23)
trtuan2011 (19)
bantrua83 (19)
mainguyen (18)
THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG:<div style="background-color: none transparent;"><a href="http://www.rsspump.com/?web_widget/rss_ticker/news_widget" title="News Widget">News Widget</a></div>

nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ?

Go down 
LIGHT
echkon_c12
nguyenchitam2307
7 posters
Tác giảThông điệp
nguyenchitam2307

nguyenchitam2307

USD : 0
Job/hobbies : du lich

nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ? Empty
Bài gửiTiêu đề: nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ?   nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ? EmptyFri Nov 04, 2011 8:52 pm

Giả sử một ngày nào đó, Thiên Thần hiện xuống bên bạn và phán rằng : "Ta vâng lệnh Đức Chúa Cha, xuống đây báo với ngươi 1 tin rằng ngươi chỉ còn sống hết ngày hôm nay thôi. Sáng sớm mai, ngươi phải về Trời gặp Đức Chúa Cha để phán xét tội lỗi của ngươi..."

Vậy chỉ còn 1 ngày để sống trên cõi đời này, bạn sẽ làm gì???

Nếu chỉ còn một ngày để sống, người đưa tôi về đến quê nhà.
Để tôi thăm làn xưa nguồn cội, cho tôi mơ, mơ tiếng Mẹ Cha.
Nếu chỉ còn một ngày để sống, người cho tôi một khúc kinh cầu.
Để tôi thương êm ấm môi cười, cho con tôi bước đời yên vui.

Nếu chỉ còn một ngày để sống, làm sao ta trả ơn cuộc đời.
Làm sao ta đền đáp bao người, nâng ta lên qua bước đời chênh vênh.
Nếu chỉ còn một ngày để sống, làm sao ta chuộc hết lỗi lầm.
Làm sao ta thenh tháng tâm hồn, suôi đôi thay đi giữa hướng đông.

Từ hồi còn nhỏ, ai trong chúng ta cũng tự hỏi, tại sao mình lại sinh ra trong đời này?

Mình sống để làm gì?

Ý nghĩa của cuộc sống là gì?

Sau này lớn lên một chút, chứng kiến cuộc đời có nhiều thù hận, lừa dối, cãi vã, đôi lúc chúng ta càng cảm thấy chán nản, tôi tự hỏi chẳng lẽ cuộc đời chỉ có thế? Vậy con người sống để làm gì?

Tóm lại, ý nghĩa lớn nhất của cuộc sống chính là: Có một ai đó để yêu, có một việc gì đó để làm, và có một điều gì đó để mà hy vọng.

Nếu bạn còn một ngày để sống?

Bạn sẽ nghĩ tới những ai?

Bạn sẽ muốn nói gì tới họ?

Bạn còn tâm nguyện gì chưa làm không?

Nếu chỉ còn một ngày để sống, làm sao ta trả ơn cuộc đời
Làm sao ta đền đáp bao người, nâng ta lên qua bước đời chênh vênh

Nếu chỉ còn một ngày để sống, chợt nhận ra cuộc đời quá đẹp
Phải chăng ta có lúc vội vàng, nên ra đi chưa được bình an...

Nếu còn 1 ngày để sống bạn sẽ làm gì ?
echkon_c12

echkon_c12

USD : 3
Job/hobbies : nghe nhac, du lich

Bài gửiTiêu đề: Re: nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ?   nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ? EmptyFri Nov 04, 2011 11:03 pm

nếu chỉ còn một ngày để sống...khiến ta biết quý trọng một ngày sống của mình..
vậy mà trước đây ta đã bỏ phí 'một ngày đó' vào những việc vô bổ..
muốn làm hết mọi việc mình chưa làm thì đã wa' muộn
bài viết có ý nghĩa thật.......
LIGHT

LIGHT

Job/hobbies : HipHop và Truyện ngắn

Bài gửiTiêu đề: Re: nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ?   nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ? EmptySat Nov 05, 2011 6:20 pm

nếu như thế mìnhi sẽ nói những lời từ đáy lòng mình với những người quan trọng nhất. những hành động yêu thương đến những người đó.tự cho phép mình thoải mái trong 1 ngày. rồi ....... ^^
mjmjc12

mjmjc12

Job/hobbies : nghi toi nhung viec trong tuong lai minh muon lam and....888

Bài gửiTiêu đề: Re: nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ?   nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ? EmptySat Nov 05, 2011 8:12 pm

co' wa' nhiu thu de lam trong mot ngay nhung neu duoc chon minh nguyen o cung nhung nguoi minh yeu thuong...
chuotcon

Job/hobbies : sinh vien

Bài gửiTiêu đề: Re: nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ?   nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ? EmptySun Nov 06, 2011 1:18 pm

Nếu chỉ còn một ngày sống bạn hãy sống trọn vẹn ngày đó. Đơn giản thế thôi. Nhưng tại sao ta lại phải lo cho một ngày nào đó? Sao bạn không làm cho từng ngày trong cuộc đời bạn trở nên ý nghĩa? chẳng phải nhiều giây hạnh phúc làm nên một ngày hạnh phúc, nhiều ngày ý nghĩa mang lại một cuộc đời có ý nghĩa sao?
vietvu

vietvu

Job/hobbies : student

Bài gửiTiêu đề: Re: nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ?   nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ? EmptyTue Nov 22, 2011 9:58 pm

Ta sẽ có quá nhiều thứ phải làm trong ngày hôm đó và ta sẽ chẵng làm ji trọn vẹn cả, vì ta cũng đâu phải thần thánh để làm hết tất cả.
Chỉ làm ji mình thấy đem lại một niềm vui cho minh và mọi người là tốt rồi.
Hãy trân trọng cả cuộc sống cũng bãn thân mình.
Nếu bài viết này cho những học sinh ngày đêm chìm ngập trong thế giói ảo "game" , hay chỉ nghỉ đến việc đánh nhau cho vui, cho oai làm khổ cho gia đình, xã hội thì sẽ có ý ngĩa nhiều đó
trtuan2011

trtuan2011

USD : 1
Job/hobbies : GV

Bài gửiTiêu đề: Re: nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ?   nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ? EmptyFri Jul 20, 2012 5:19 pm

NẾU CÒN MỘT NGÀY .... BIẾT TRƯỚC RỒI SAO TA KHÔNG GẶP NHỮNG NGƯỜI TA YÊU THƯƠNG NÓI HẾT NHỮNG ĐIỀU CẦN NÓI ... RỒI LẠNG LẼ THEO NGƯỜI DẪN ĐƯỜNG TỚI NƠI CẦN ĐẾN ......
ĐỪNG CỐ SỮA SAI, CHUỘC LỖI (NẾU CÓ) BỞI MỘT NGÀY CHỈ LÀ MỘT NGÀY THÔI !!!!!!!!!!!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ?   nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ? Empty

nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Nếu còn một ngày để sống!!!
» Ước gì đừng có ngày 20 - 11
» thông điệp ngày mới
» HÍ LỘNG (Tặng anh Bùi Chí Vinh nhân đọc bài “Ngày sinh của ngựa”)
» MU PHỤC HƯNG UPDATES SS6 Part 1 - Chính Thức Đua Top NV Thứ 7 Ngày 6/03/2011