Chào mừng bạn đến với Club Văn Học cùa Lương Tạ Kinh Luân. Chúc các bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc!
Chào mừng bạn đến với Club Văn Học cùa Lương Tạ Kinh Luân. Chúc các bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  LỀU CỎ VĂN CHƯƠNGLỀU CỎ VĂN CHƯƠNG  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã ghé thăm diễn đàn của tôi, chúc các bạn có những giây phút vui vẻ và hạnh phúc!
Ngoài tên miền chính thức là: www.clubvanhoc.forumvi.com, thì diễn đàn còn có thêm một tên miền rút gọn, ngắn gọn hơn, các bạn có thể truy cập thông qua tên miền: www.clubvanhoc.tk
Các em học sinh thân mến! Thầy mở thêm mục "Hỏi đáp học tập", các em có thể vào đấy để gửi thắc mắc, thầy sẽ cố gắng giải đáp.
Các em học sinh thân mến! Thầy mở thêm mục "Hỏi đáp học tập", các em có thể vào đấy để gửi thắc mắc, thầy sẽ cố gắng giải đáp.
Top posters
thayluan (123)
Một bài thơ mới của học sinh Vote_lcapMột bài thơ mới của học sinh Voting_barMột bài thơ mới của học sinh Vote_rcap 
phieudieulangtu (54)
Một bài thơ mới của học sinh Vote_lcapMột bài thơ mới của học sinh Voting_barMột bài thơ mới của học sinh Vote_rcap 
tinhlinh (47)
sweetmoments93 (29)
echkon_c12 (24)
Quang Duc (23)
boya13 (23)
trtuan2011 (19)
bantrua83 (19)
mainguyen (18)
THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG:<div style="background-color: none transparent;"><a href="http://www.rsspump.com/?web_widget/rss_ticker/news_widget" title="News Widget">News Widget</a></div>

Một bài thơ mới của học sinh

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
thayluan
Admin
thayluan

USD : 13

Một bài thơ mới của học sinh Empty
Bài gửiTiêu đề: Một bài thơ mới của học sinh   Một bài thơ mới của học sinh EmptyFri Mar 23, 2012 10:07 pm

chuyện đã xảy ra sao bạn có thể
xem như là nó chưa từng xảy ra
để quên đi như chưa bao giờ có
để có thể sống thanh thản ngày qua!?

nếu bạn có thể làm được chuyện ấy
luôn vui cười khi chợt thấy buồn đau
ừ thì tôi cũng sẽ làm như vậy
nhưng chẳng phải đó là nụ cười đau!?

nó sẽ chẳng tươi như khi vui sướng
vậy thì cười chi, hãy khóc thật nhiều
khóc đi bạn khi bạn thấy buồn khổ
khóc đi bạn sẽ có người sẻ chia
giấu một mình chi chỉ thêm sầu não
nỗi u sầu nào ai gánh cùng ai!?

hãy khóc thật nhiều sầu sẽ vơi đi
để một mình chỉ ngày càng thêm nặng
hãy nói ra để thấy lòng thanh thản
để bạn có thể tìm lại niềm vui
hãy nói ra để thấy ta vui vẻ
để bạn có thể tìm lại nụ cười

để rồi từ đó bạn sẽ tìm lại
tâm hồn nhỏ bé của bạn ngày qua
mới hôm qua bạn vẫn là đứa trẻ
hồn nhiên vui vẻ chẳng phải u sầu

bạn hãy sống như là một đứa trẻ
để không cần phải suy nghĩ lo âu
đừng bận tâm đến những gì có thể
làm bạn buồn hay làm bạn ưu tư
hãy nhớ rằng luôn nhìn về phía trước
để có thể vững bước trên đường đời
nhưng cũng nên nhìn về con đường cũ
để thấy bạn đã làm được những gì

kỷ niệm đã qua không bao giờ trở lại
nhưng không phải nó sẽ mãi qua đi
đừng quên đi tất cả, bạn tôi hỡi
dẫu buồn hay vui thì nó mãi là
mãi là những gì đẹp nhất đời ta
những kỷ niệm thời nhỏ bé ngây thơ

hãy nhớ mãi bạn ơi hãy nhớ mãi
hãy nhìn về ngày trước ngày bé thơ
để thấy được sự tự tin bạn từng có
để có thể tìm lại nó hôm nay

sống ở đời đừng học cách quên đi
hãy nhớ lấy dẫu chỉ là buồn khổ
nhớ lấy từng khoảnh khắc của niềm vui
hay những nỗi buồn không người chia sẻ
nhớ mọi điều, bạn sẽ thấy niềm vui
để có niềm tin hơn vào cuộc sống
để có thể tìm lại bạn hôm nay.
http://clubvanhoc.tk
thaihien13996

USD : 0
Job/hobbies : hoc sinh

Một bài thơ mới của học sinh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Một bài thơ mới của học sinh   Một bài thơ mới của học sinh EmptySat Mar 24, 2012 10:00 pm

Ai chẳng thích được sống như đứa trẻ? Nhưng liệu có dễ ? Thật sự có thể làm mọi thứ mình thích? Cuộc sống làm ta đôi khi không thể khóc khi muốn khóc và không thể cười khi thích cười. Khóc một mình chi bằng cứ cười sẽ vui hơn sao?

Một bài thơ mới của học sinh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» MÙA ĐÔNG KHÔNG Ở LẠI - Giới thiệu truyện ngắn của Tiểu Tinh, một cựu học sinh THPT Xuân Lộc.
» NGƯỜI VIỆT CAO QUÝ - Học sinh hôm nay nghĩ gì?
» Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân
» HÍ LỘNG (Tặng anh Bùi Chí Vinh nhân đọc bài “Ngày sinh của ngựa”)
» CHÚC MỪNG SINH NHẬT THÀNH VIÊN bhongc12 VÀ echkon_c12 TRÒN 16