Chào mừng bạn đến với Club Văn Học cùa Lương Tạ Kinh Luân. Chúc các bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc!
Chào mừng bạn đến với Club Văn Học cùa Lương Tạ Kinh Luân. Chúc các bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  LỀU CỎ VĂN CHƯƠNGLỀU CỎ VĂN CHƯƠNG  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã ghé thăm diễn đàn của tôi, chúc các bạn có những giây phút vui vẻ và hạnh phúc!
Ngoài tên miền chính thức là: www.clubvanhoc.forumvi.com, thì diễn đàn còn có thêm một tên miền rút gọn, ngắn gọn hơn, các bạn có thể truy cập thông qua tên miền: www.clubvanhoc.tk
Các em học sinh thân mến! Thầy mở thêm mục "Hỏi đáp học tập", các em có thể vào đấy để gửi thắc mắc, thầy sẽ cố gắng giải đáp.
Các em học sinh thân mến! Thầy mở thêm mục "Hỏi đáp học tập", các em có thể vào đấy để gửi thắc mắc, thầy sẽ cố gắng giải đáp.
Top posters
thayluan (123)
Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân Vote_lcapMột sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân Voting_barMột sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân Vote_rcap 
phieudieulangtu (54)
Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân Vote_lcapMột sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân Voting_barMột sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân Vote_rcap 
tinhlinh (47)
sweetmoments93 (29)
echkon_c12 (24)
Quang Duc (23)
boya13 (23)
trtuan2011 (19)
bantrua83 (19)
mainguyen (18)
THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG:<div style="background-color: none transparent;"><a href="http://www.rsspump.com/?web_widget/rss_ticker/news_widget" title="News Widget">News Widget</a></div>

Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân

Go down 
maitung3287
diemmy
Quang Duc
phuonghoa1993
tinhlinh
boya13
phieudieulangtu
thayluan
12 posters
Tác giảThông điệp
thayluan
Admin
thayluan

USD : 13

Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân Empty
Bài gửiTiêu đề: Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân   Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân EmptyThu May 05, 2011 9:54 pm

Một sáng mùa hè - Lương Tạ kinh Luân

(Mến tặng các em học sinh của tôi)

Sáng hôm nay nắng đến sân trường ,
Nắng bỗng hiền và nắng dễ thương !
Nắng đỗ lên đôi tà áo trắng ,
Áo ra về nắng cũng vấn vương !

Sáng hôm nay gió cũng biết buồn !
Gió nhẹ nhàng thả mái tóc vương ,
Mái tóc hôm qua đùa trong gió ,
Nghiêng mình nghe gió thổi nhịp thương .

Sáng hôm nay mây không trắng nữa ,
Thay áo màu trĩu nặng nhớ nhung !
Sợ e nắng gió về không gặp ,
Mây trở mình thả giọt mông lung .

Sáng hôm nay có chàng áo trắng ,
Đi tìm gì , thả bước quanh sân ...
Cô nữ sinh muốn mình nhỏ lại ,
Mở quyển tâm tư tập ghép vần .

Những ngày cuối năm học 2008

Được sửa bởi thayluan ngày Sun May 08, 2011 9:34 pm; sửa lần 1.
http://clubvanhoc.tk
phieudieulangtu

phieudieulangtu

USD : 0
Job/hobbies : sinh viên

Bài gửiTiêu đề: Re: Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân   Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân EmptyFri May 06, 2011 9:34 am

Bài thơ của thầy có nắng, có gió, có mưa nhưng thật nhẹ nhàng, êm ái. Thầy làm cho em nhớ lại những kỷ niệm thân thương của những ngày cuối thời cấp ba quá. Sắp chia tay nên bạn nào cũng muốn có gì lưu lại, muốn có cái gì đó để sau này còn nhớ, còn lưu luyến đến nhau, cảm giác bịn rịn, không nỡ ! Xin cảm ơn thầy!
thayluan
Admin
thayluan

Bài gửiTiêu đề: Re: Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân   Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân EmptySun May 08, 2011 9:37 pm

Thầy ghi lại chút cảm xúc khi ngồi từ phòng giáo viên nam nhìn ra sân trường. Hồi ấy, học trò còn viết lưu bút, chưa dùng blog nhiều như bây giờ.
boya13

USD : 1
Job/hobbies : hs

Bài gửiTiêu đề: Re: Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân   Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân EmptyMon May 09, 2011 7:23 pm

lol!
tinhlinh

tinhlinh

USD : 3
Job/hobbies : doc sach, nghe nhac, t8m

Bài gửiTiêu đề: Re: Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân   Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân EmptyTue May 10, 2011 10:51 am

tụi em cũng sắp ra trường ùi! dù muốn dù không thì thời khắc ấy sắp cận kề! áp lực học tập và cảm giác lưu luyến hòa vào nhau. khó tả
phuonghoa1993

phuonghoa1993

Job/hobbies : đọc sách, nghe nhạc, du lịch,..

Bài gửiTiêu đề: Re: Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân   Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân EmptyTue May 10, 2011 9:20 pm

thayluan đã viết:
Thầy ghi lại chút cảm xúc khi ngồi từ phòng giáo viên nam nhìn ra sân trường. Hồi ấy, học trò còn viết lưu bút, chưa dùng blog nhiều như bây giờ.
Bọn em cũng sắp ra trường rồi, vẫn biết là blog và email giờ tiện lợi nhưng tụi em vẫn viết lưu bút. Bọn em còn tự làm sổ chứ không đi mua. Very Happy
Bài thơ hay quá.. Cảm ơn thầy !
Quang Duc

Quang Duc

USD : 1
Job/hobbies : 1234567890

Bài gửiTiêu đề: Re: Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân   Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân EmptyWed May 11, 2011 10:20 am

Hồi trước tụi em có biết blog, mail là cái chi mô. Nghỉ lại hồi xưa hai lúa thật. Buổi học đầu tiên của môn nhậo môn tin học thậm chí không biết khởi động cái máy vi tính, nhớ lại cũng vui thật...
http://tamtay.vn
diemmy

Job/hobbies : student

Bài gửiTiêu đề: Re: Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân   Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân EmptySat May 14, 2011 8:01 pm

Bài thơ nghe dễ thương ghê! Thầy ziết hồi nào zậy?
maitung3287

Job/hobbies : Điện tử

Bài gửiTiêu đề: Re: Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân   Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân EmptyWed Oct 19, 2011 4:57 pm

Bài thơ hồn nhiên trong sáng. Đúng thầy Luân có khác Smile tả nắng, tả gió, tả mây... tả lòng vòng rồi chủ đề chính cũng tả học trò Very Happy Tuổi học trò lúc nào cũng dễ thương và đáng nhớ phải ko thầy? Chúc thầy cô luôn vui khỏe..

@ : mọi người comment xem chàng áo trắng kia đi tìm gì ở sân trường vậy? Comment đúng và hay nhất thầy Luân sẽ có quà bounce
lybaosang

lybaosang

Job/hobbies : Smile Maker

Bài gửiTiêu đề: Re: Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân   Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân EmptySat Oct 22, 2011 12:20 pm

Nếu là mùa hè, nếu là gần cuối năm học, nếu là sắp chia tay thì tớ đoán.................. chàng áo trắng ấy đi tìm 1 cánh phượng hồng để tặng cho 1 tà áo dài duyên dáng hay cá tính nào đó.

Ps: Chắc ko phải "hắn" bị rớt tiền nên chạy đi kiếm chứ thầy? Nếu thế thì mất hết không khí lãng mạn lang man em tưởng tượng ra. hix Sad

Ah đề nghị thầy tặng quà nhé, em đoán đúng hay ko chỉ "chàng áo trắng" đó bít. Ko có ai khẳng định em đúng nhưng cũng ko ai phủ nhận được. Quà gì ăn được nhé thầy@@@ Twisted Evil
maitung3287

Job/hobbies : Điện tử

Bài gửiTiêu đề: Re: Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân   Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân EmptySat Oct 22, 2011 2:41 pm

lybaosang đã viết:
Nếu là mùa hè, nếu là gần cuối năm học, nếu là sắp chia tay thì tớ đoán.................. chàng áo trắng ấy đi tìm 1 cánh phượng hồng để tặng cho 1 tà áo dài duyên dáng hay cá tính nào đó.

Ps: Chắc ko phải "hắn" bị rớt tiền nên chạy đi kiếm chứ thầy? Nếu thế thì mất hết không khí lãng mạn lang man em tưởng tượng ra. hix Sad

Ah đề nghị thầy tặng quà nhé, em đoán đúng hay ko chỉ "chàng áo trắng" đó bít. Ko có ai khẳng định em đúng nhưng cũng ko ai phủ nhận được. Quà gì ăn được nhé thầy@@@ Twisted Evil

con mắt to hơn cái bao tử, lúc nào cũng chỉ ăn với uống...nhưng hình như cái bao tử nhà ngươi bị lủng rồi, ăn nhìu mà không lớn được bao nhiêu =))
lena

Job/hobbies : choi game, danh bai, doc truyen, cua gai.........

Bài gửiTiêu đề: Re: Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân   Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân EmptySat Oct 22, 2011 8:15 pm

co tieng mua xi xao ben khung cua
bao nhau rang co noi nho dau day
pale
riodu

Job/hobbies : học sinh, thích sự tự do

Bài gửiTiêu đề: Re: Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân   Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân EmptyTue Jan 24, 2012 3:03 pm

bài thơ này quả thật là rất hay, nhưng có lẽ nó chỉ thích hợp với những học sinh sắp ra trường thôi. em mong rằng thầy sẽ viết một vài bài thơ tặng riêng cho lớp 10b1 bọn em, bởi như em thấy thì thầy cũng có nhiều kỉ niệm với b1 lắm phải không? như món quà b1 dành tặng thầy vào tiết cuối cùng của năm tân mão:" vào giờ tý canh ba, tại..."
manhb10

manhb10

Job/hobbies : thích ngủ vả mơ

Bài gửiTiêu đề: Re: Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân   Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân EmptyWed Feb 15, 2012 5:14 pm

nghe hay lắm thầy, có hôm nào em cũng xuống phòng đó mà cảm nhận thử mới được...THPT XUÂN LỘC
thayluan
Admin
thayluan

Bài gửiTiêu đề: Re: Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân   Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân EmptyThu Feb 16, 2012 10:00 pm

Nỗi ám ảnh của "Thức ăn cho gà" những ngày cuối năm... B1 năm nay có nhìn hình mấy anh chị trên không? (MaiTung, LyBaoSang...) Đó cũng là B1 nhưng trước các em... 9 năm!
riodu

Job/hobbies : học sinh, thích sự tự do

Bài gửiTiêu đề: Re: Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân   Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân EmptyThu Mar 22, 2012 7:32 am

đó không phải là nỗi ám ảnh đâu thầy à, đó là những kỉ niệm tuyệt vời đấy chứ!
tụi em thật tiếc khi chuyến đi chơi hôm trước không có thầy, nhưng có lẽ cũng chẳng ai tiếc lắm ngoại trừ em. vốn dĩ em định sẽ chụp cho thầy một cảnh biển với ánh chiều rực nắng, nhưng tiếc là em làm không được.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân   Một sáng mùa hè  (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân Empty

Một sáng mùa hè (Mến tặng các em học sinh của tôi) - Lương Tạ Kinh Luân
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» DẤU HIỆU MÙA HÈ (Lương Tạ Kinh Luân)
» VÒNG TAY - LƯƠNG TẠ KINH LUÂN
» HÍ LỘNG (Tặng anh Bùi Chí Vinh nhân đọc bài “Ngày sinh của ngựa”)
» NHỮNG ÁNH MẮT CON NGƯỜI (Thơ viết tặng B5 -2011) và thơ B5 tặng thầy!
» GỞI ANH LUÂN