Chào mừng bạn đến với Club Văn Học cùa Lương Tạ Kinh Luân. Chúc các bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc!
Chào mừng bạn đến với Club Văn Học cùa Lương Tạ Kinh Luân. Chúc các bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  LỀU CỎ VĂN CHƯƠNGLỀU CỎ VĂN CHƯƠNG  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã ghé thăm diễn đàn của tôi, chúc các bạn có những giây phút vui vẻ và hạnh phúc!
Ngoài tên miền chính thức là: www.clubvanhoc.forumvi.com, thì diễn đàn còn có thêm một tên miền rút gọn, ngắn gọn hơn, các bạn có thể truy cập thông qua tên miền: www.clubvanhoc.tk
Các em học sinh thân mến! Thầy mở thêm mục "Hỏi đáp học tập", các em có thể vào đấy để gửi thắc mắc, thầy sẽ cố gắng giải đáp.
Các em học sinh thân mến! Thầy mở thêm mục "Hỏi đáp học tập", các em có thể vào đấy để gửi thắc mắc, thầy sẽ cố gắng giải đáp.
Top posters
thayluan (123)
sống đẹp Vote_lcapsống đẹp Voting_barsống đẹp Vote_rcap 
phieudieulangtu (54)
tinhlinh (47)
sweetmoments93 (29)
echkon_c12 (24)
Quang Duc (23)
boya13 (23)
trtuan2011 (19)
bantrua83 (19)
mainguyen (18)
THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG:<div style="background-color: none transparent;"><a href="http://www.rsspump.com/?web_widget/rss_ticker/news_widget" title="News Widget">News Widget</a></div>

sống đẹp

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
echkon_c12

echkon_c12

USD : 3
Job/hobbies : nghe nhac, du lich

sống đẹp Empty
Bài gửiTiêu đề: sống đẹp   sống đẹp EmptyMon Oct 17, 2011 9:06 am

Có ai nói rằng khi quay ngược trái tim mình lên...trái tim sẽ có hình ngọn lửa. có phải đó là ngọn lửa của tình yêu thương?, của tình người ấm áp?? ngọn lửa ấm áp cho tình yêu đi đến phút cuối cùng..

Tôi cũng từng nghe nói rằng: Tuổi trẻ mang trái tim và tình yêu đầy nhiệt huyết,có thể cống hiến hết mình cho tình yêu và nhiệt huyết. nhưng phải chăng nhũng trái tim nhiệt huyết ấy mãi mê chạy theo những đam mê hoài bão mà quên mất ngọn lửa yêu thương...

Tôi cũng đã từng chứng kiến một bà lão mù lòa dẫn theo một đứa bé đi ăn xin..nhưng đến đâu người ta cũng xua đuổi..không muốn vướng líu..họ chỉ thì thầm:' thời này giả ăn mày giả đâu hiếm..'..

Rồi cũng có lần khi chứng kiến một vụ tai nạn giao thông,, người thanh niên vì chạy lạng lách...nằm sóng soài trên đường..mọi người xúm lại xem..người thanh niên mình thì đầy máu..chẳng ai đưa cậu ta đến bệnh viện, chỉ đứng chỉ trỏ này nọ, mà còn nói: cho chừa cái tội lạng lách...mặc cho người thanh niên đang nằm bất tỉnh không biết sống chết ra sao???

Tại sao mọi người lại làm như thế,,khi sự sống của anh ta đang được tính bằng giây..
vì họ sợ liên lụy, sợ chuốc vạ vào thân chăng..???

Khi một người lạ cầu cứu mình giúp đỡ trong tình huống cấp bách,,mình lảng đi vì sợ bị lừa,,vì nghĩ rằng thời đại này lừa đảo đâu có thiếu...

Vì sao vậy??? có thể rằng bạn nghĩ tình yêu thương của mình cho đi thì sẽ không nhận lại được, hay sợ trao nhầm chỗ.. Nhưng đâu phải trên thế gian này đâu chỉ toàn là những toan tính, dối lừa..

Có ai nói gia đình là tất cả?? nhưng bạn đã làm được gì cho mái ấm đó?? một sự chăm sóc khi mẹ ốm, một cái nắm tay chia sẻ khi em buồn....,đó là tình yêu không lời bạn dành cho họ. Giá như bạn cũng sẵn sàng chia sẻ, sẵn sàng cho đi tình thương như lúc bạn cần sự chia sẻ và tình thương ấy..

Dẫu biết rằng ngọn lửa nào rồi cũng có lúc tàn.. Nhưng hãy để ngọn lửa trong trái tim bạn sưởi ấm đến khi còn có thể. Bởi ''sống là đâu chỉ nhận cho riêng mình''..
bhongc12

bhongc12

USD : 0
Job/hobbies : nghe nhac xem phim chụp ảnh

sống đẹp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: sống đẹp   sống đẹp EmptyTue Oct 25, 2011 8:23 pm

pho hoc tap oi ban viet hay qua. cho minh hoi ban co bi quyet gi de viet van hay nhu vay khong?
Question
echkon_c12

echkon_c12

sống đẹp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: sống đẹp   sống đẹp EmptyThu Oct 27, 2011 8:25 am

ohh`. cái này mình sưu tầm..mà mình cũng có thêm vài ý của mình vào nữa..hihihi tks nha
echkon_c12

echkon_c12

sống đẹp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: sống đẹp   sống đẹp EmptyThu Oct 27, 2011 8:26 am

ohh`. cái này mình sưu tầm..mà mình cũng có thêm vài ý của mình vào nữa..hihihi tks nha
nguyenchitam2307

nguyenchitam2307

Job/hobbies : du lich

sống đẹp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: sống đẹp   sống đẹp EmptyWed Nov 02, 2011 6:53 pm

affraid
vietvu

vietvu

Job/hobbies : student

sống đẹp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: sống đẹp   sống đẹp EmptyThu Nov 03, 2011 10:02 pm

bài viết that có ý nghĩa.
Đôi khi bản thân mình cũng co luc như thế
Ta càn làm ji cho thuc tế đây?? confused
nguyenchitam2307

nguyenchitam2307

Job/hobbies : du lich

sống đẹp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: sống đẹp   sống đẹp EmptyFri Nov 04, 2011 10:58 pm

đúng vậy
đôi khi nhìn lại thấy con ng` thật vô tâm...
cũng chẳng biết phải làm thế nào để sống đẹp Question Question
trtuan2011

trtuan2011

USD : 1
Job/hobbies : GV

sống đẹp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: sống đẹp   sống đẹp EmptyFri Jul 20, 2012 5:30 pm

CHÀO echkon_c12 !
DẪU BIẾT DẰNG SỐNG TRÊN ĐỜI PHẢI CÓ CHO CÓ NHẬN / PHẢI SỐNG VÌ MÌNH VÌ MỌI NGƯỜI THÌ MỚI ĐƯỢC COI LÀ SỐNG ĐẸP !
NHƯNG NHÌN LẠI THỰC TẾ NHIỀU NGƯỜI VÌ SỐNG ĐẸP MÀ ĐẾN LÚC NHẬN RA THÌ HÓA RA MÌNH BỊ LỪA , BỊ CHO LA NGỐC .... XIN LỖI VÌ TÔI PHẢI NÓI NHƯ THẾ !
" CHO MỘT NGƯỜI ĂN XIN - KHI VÔ QUÁN THẤY HỌ NGỒI ĂN LỊCH SỰ HƠN MÌNH - CÓ NHỮNG NGƯỜI NGHÈO KHÓ NHƯNG HỌ ĐÂU CÓ XIN , HỌ VẪN TỰ KIẾM SÔNG TRONG KHI CO NHỮNG NGƯỜI RẤT KHỎE LẠI ĐI XIN ... TÔI CHI NÊU TRƯỜNG HỌP NHU THẾ CÒN RẤT NHIỀU CÁC TRƯỜNG HỌP KHÁC KHIẾN KHÔNG IT NGƯỜI PHẢI DÈ CHÙNG / XÃ HỘI MUÔN MẠT .. MUỐN SỐNG ĐẸP THẬT KHÓ .....
Sponsored content

sống đẹp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: sống đẹp   sống đẹp Empty

sống đẹp
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» cuộc sống giản đơn
» Sống là không chờ đợi…
» nếu còn một ngày để sống bạn sẻ làm zì ?
» Nếu còn một ngày để sống!!!
» niềm tin là một gia tài của cuộc sống