Chào mừng bạn đến với Club Văn Học cùa Lương Tạ Kinh Luân. Chúc các bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc!
Chào mừng bạn đến với Club Văn Học cùa Lương Tạ Kinh Luân. Chúc các bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  LỀU CỎ VĂN CHƯƠNGLỀU CỎ VĂN CHƯƠNG  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã ghé thăm diễn đàn của tôi, chúc các bạn có những giây phút vui vẻ và hạnh phúc!
Ngoài tên miền chính thức là: www.clubvanhoc.forumvi.com, thì diễn đàn còn có thêm một tên miền rút gọn, ngắn gọn hơn, các bạn có thể truy cập thông qua tên miền: www.clubvanhoc.tk
Các em học sinh thân mến! Thầy mở thêm mục "Hỏi đáp học tập", các em có thể vào đấy để gửi thắc mắc, thầy sẽ cố gắng giải đáp.
Các em học sinh thân mến! Thầy mở thêm mục "Hỏi đáp học tập", các em có thể vào đấy để gửi thắc mắc, thầy sẽ cố gắng giải đáp.
Top posters
thayluan (123)
thằng bạn gay Vote_lcapthằng bạn gay Voting_barthằng bạn gay Vote_rcap 
phieudieulangtu (54)
tinhlinh (47)
sweetmoments93 (29)
echkon_c12 (24)
Quang Duc (23)
boya13 (23)
trtuan2011 (19)
bantrua83 (19)
mainguyen (18)
THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG:<div style="background-color: none transparent;"><a href="http://www.rsspump.com/?web_widget/rss_ticker/news_widget" title="News Widget">News Widget</a></div>

thằng bạn gay

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
echkon_c12

echkon_c12

USD : 3
Job/hobbies : nghe nhac, du lich

thằng bạn gay Empty
Bài gửiTiêu đề: thằng bạn gay   thằng bạn gay EmptyWed Nov 16, 2011 6:42 pm

Nó là đứa bạn thân, cực thân của tôi. Nó chỉ khác những đứa bạn khác của tôi ở một điểm: nó là gay.

Lúc đầu mới chơi với nó, tôi đã nhận ra nó có một số điểm khác thường. Nó không hoàn toàn ẻo lả như tưởng tượng của tôi về gay, nó cũng không cố che giấu những điểm đó, cố tỏ ra mạnh mẽ, lạnh lùng để làm “bóng” chìm. Tôi thấy nó ở giữa hai ranh giới đó. Và một đứa bạn của tôi nói nhỏ với tôi rằng nó là “bóng” nhưng mới chỉ có một phần nổi.

Thế nhưng cái “một phần nổi” ấy của nó được rất nhiều người nhận ra. Khi cùng nó đi ở sân trường tôi thấy mọi người nhìn nó với ánh mắt dò xét. Một số người quen với nó thì chào hỏi nhưng khi nó lướt qua rồi, cả đám con trai đó lại nhìn nhau cười rúc rích mà cái ánh mắt đó tôi biết chẳng có chút thiện cảm gì. Có cái gì đó gần như là giễu cợt.

Tôi không kỳ thị gay, tôi không thích cái kiểu hành xử của những người kỳ thị gay và có lẽ vì thế tôi chơi thân với nó. Tôi thấy nó là đứa bạn gần như hoàn hảo.

Người ta nói gay thường nắm bắt tâm lý rất tốt. Tôi thấy điều đó đúng. Thằng bạn gay của tôi cứ như đi guốc trong bụng tôi khi nó nhận ra những dấu hiệu cảm xúc rất nhanh. Những biểu hiện che giấu bên ngoài của tôi có thể lừa được người khác nhưng hoàn toàn vô dụng với nó. Nó biết chắc chắn khi nào tôi đang buồn và khi nào đang vui. Đặc biệt những lúc buồn, nó có thể lái xe đến đón tôi đi lòng vòng khắp thành phố để giải tỏa, để ăn uống cho thỏa thê và trở về nhà với tâm trạng thoải mái. Tôi có thể gục đầu vào vai nó mà khóc ngon lành, kể với nó mọi chuyện tế nhị nhất. Nó với tôi còn thân hơn hai người bạn gái.

Ngược lại, tôi cũng rất hiểu nó. Hiểu tâm trạng của nó khi vô tình nghe được những câu nói ác ý của mọi người, lắng nghe nó kể về những trục trặc gia đình hay những tình cảm đan xen phức tạp trong lòng. Và vì thế, nó cũng ngày càng quý tôi. Không biết từ lúc nào, tôi với nó đã như hình với bóng. Một nam – một nữ gắn chặt với nhau suốt ngày nhưng không hề có thứ tình cảm gì gọi là tình yêu nam nữ.

Chơi thân với nó, dường như tôi cũng nhận thấy ánh mắt của mọi người đổ dồn về tôi nhiều hơn. Có người còn thẳng thắn cười hô hố vào mặt tôi và nói rằng: “Chơi với gay mà mày cũng chơi được. Giỏi thật đấy”. Thế nhưng khi thấy tôi phản bác và gương mặt đầy cứng rắn thì những người ấy hiểu rằng câu nói vừa rồi thực sự không chỉ là câu đùa mà đã làm tổn thương tôi, tổn thương tình bạn đẹp giữa tôi và thằng bạn tôi.

Tôi muốn đấu tranh để bảo vệ nó bởi tôi biết rằng nó hơn hẳn những người bạn được gọi là thân thiết của tôi. Những người bạn ấy khi họ buồn, tôi luôn là người xuất hiện kịp lúc. Còn lúc tôi buồn, họ mải bay nhảy với những bữa liên hoan, mải đi chơi với người yêu… để lại tôi trống rỗng. Những lúc ấy, chỉ có nó – cậu trai mang giới tính khác thường là sẵn sàng ở bên tôi, chia sẻ với tôi mọi chuyện.

Dường như mọi từ ngữ lúc này đều không đủ để diễn đạt tình bạn chân thành giữa tôi với nó. Có một người bạn gay có sao đâu? Bởi tôi hiểu và yêu quý cái chính cái sự “gay” đó!
coi_nguon

USD : 1
Job/hobbies : viet van

thằng bạn gay Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: thằng bạn gay   thằng bạn gay EmptyThu Nov 17, 2011 3:56 pm

"moi nguoi sinh ra deu co mot y nghia rieng cua no ".Ai cung phai song . cuoc song ai cung co thu thach va kho khan ca .khong ai co quyen lua chon cuoc song cho minh NHUNG chung ta hoang toan co quyen lua chon cach song cho minh.song vui ve va hay chap nhan nhung dieu xung quanh minh.Co nhu vay thi cuoc song se de dang hon.tui ghen ti voi ban , tui cung muon co mot nguoi ban than nhu vay .ban that may man
boya13

USD : 1
Job/hobbies : hs

thằng bạn gay Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: thằng bạn gay   thằng bạn gay EmptyFri Dec 16, 2011 1:20 pm

Cùng chung một nguồn gốc đi lên,cùng chung sống dưới mái nhà Việt Nam, rộng hơn là quả Đất xanh tươi,chúng ta – Loài Người – cho dù muốn hay không, cũng là “anh em” có mối quan hệ mật thiết với nhau. Từ lúc nhen nhóm mầm sống trong bụng mẹ, cho đến lúc cất tiếng khóc chào đời đã là một hành trình dài, một niềm hạnh phúc tột độ của cha mẹ, đã là một thành công của tạo hoá. Ai trong chúng ta cũng “có quyền bình đẳng, tạo hoá cho mỗi người những quyền không ai có thể xâm phạm được;trong những quyền ấy, có quyền được sống,quyền tự do và quyền mưu cấu hạnh phúc…”

Ở bất cứ địa vị nào, độ tuổi nào, giới tính nào cũng đều như nhau cả. Chúng ta sinh ra và lớn lên theo đúng những gì mà tạo hoá đã ban cho, đó là quy luật tự nhiên, là quy luật tự nhiên nên nó đều đẹp, đều có ý nghĩa riêng của nó cả. Thế nhưng tại sao lại có những người kì thị người đồng tính nói chung và Gay, Les nói riêng- những người anh em của cùng chung giống loài với chúng ta, không công nhận họ là một phần của tự nhiên, thậm chí không chấp nhận sự tồn tại của họ. Con người khác với con vật ở chổ, chúng ta biết suy nghĩ, biết yêu thương đồng loại. Vậy thì khi bạn không công nhận sự tồn tại của đồng loại của bạn, thì cũng chính lúc đó bạn đã phũ nhận chính mình?!!!!

Ở một số nước phát triển trên thế giới đã có những luật pháp để bảo vệ cho người đồng tính nói chung. Đáng buồn là ở nước ta, những tư tưởng tiến bộ như thế vẫn chưa được công nhận, và do thế người đồng tính còn bị kì thị rất nhiều, còn mang nhiều mặt cảm trong cuộc sống.
Cho dù là ai đi chăng nữa, biết sống tốt sống đẹp thì là người tốt, còn nếu không thì cũng chẳng ai xem trọng mình cả.

Hỡi những bạn trẻ tiến bộ, hãy biết suy nghĩ, cho bản thân mình và cho mọi người xung quanh, nhất là những “thiên thần lạc lối”(Gay – Les) - cũng chính là anh em của chúng ta, để họ hoà nhập với cuộc sống, tự tin cống hiến tài năng cho đất nước.
Vì một Việt Nam bình đẳng. Vì một thế giới hào bình. Không kì thị bất kì ai biết sống tốt.!!!
Sponsored content

thằng bạn gay Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: thằng bạn gay   thằng bạn gay Empty

thằng bạn gay
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» LỜI THÁNG NĂM (1997)
» TRÒ CHƠI CỦA THÁNG MƯỜI (1997)