Chào mừng bạn đến với Club Văn Học cùa Lương Tạ Kinh Luân. Chúc các bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc!
Chào mừng bạn đến với Club Văn Học cùa Lương Tạ Kinh Luân. Chúc các bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  LỀU CỎ VĂN CHƯƠNGLỀU CỎ VĂN CHƯƠNG  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
Chào mừng bạn đã ghé thăm diễn đàn của tôi, chúc các bạn có những giây phút vui vẻ và hạnh phúc!
Ngoài tên miền chính thức là: www.clubvanhoc.forumvi.com, thì diễn đàn còn có thêm một tên miền rút gọn, ngắn gọn hơn, các bạn có thể truy cập thông qua tên miền: www.clubvanhoc.tk
Các em học sinh thân mến! Thầy mở thêm mục "Hỏi đáp học tập", các em có thể vào đấy để gửi thắc mắc, thầy sẽ cố gắng giải đáp.
Các em học sinh thân mến! Thầy mở thêm mục "Hỏi đáp học tập", các em có thể vào đấy để gửi thắc mắc, thầy sẽ cố gắng giải đáp.
Top posters
thayluan (123)
HÃY CÙNG NGHE ĐỂ CÙNG NHỚ NHÉ BẠN TÔI!!! Vote_lcapHÃY CÙNG NGHE ĐỂ CÙNG NHỚ NHÉ BẠN TÔI!!! Voting_barHÃY CÙNG NGHE ĐỂ CÙNG NHỚ NHÉ BẠN TÔI!!! Vote_rcap 
phieudieulangtu (54)
HÃY CÙNG NGHE ĐỂ CÙNG NHỚ NHÉ BẠN TÔI!!! Vote_lcapHÃY CÙNG NGHE ĐỂ CÙNG NHỚ NHÉ BẠN TÔI!!! Voting_barHÃY CÙNG NGHE ĐỂ CÙNG NHỚ NHÉ BẠN TÔI!!! Vote_rcap 
tinhlinh (47)
sweetmoments93 (29)
echkon_c12 (24)
Quang Duc (23)
boya13 (23)
trtuan2011 (19)
bantrua83 (19)
mainguyen (18)
THÔNG ĐIỆP YÊU THƯƠNG:<div style="background-color: none transparent;"><a href="http://www.rsspump.com/?web_widget/rss_ticker/news_widget" title="News Widget">News Widget</a></div>

HÃY CÙNG NGHE ĐỂ CÙNG NHỚ NHÉ BẠN TÔI!!!

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
lybaosang

lybaosang

USD : 0
Job/hobbies : Smile Maker

HÃY CÙNG NGHE ĐỂ CÙNG NHỚ NHÉ BẠN TÔI!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: HÃY CÙNG NGHE ĐỂ CÙNG NHỚ NHÉ BẠN TÔI!!!   HÃY CÙNG NGHE ĐỂ CÙNG NHỚ NHÉ BẠN TÔI!!! EmptySat Oct 22, 2011 3:04 pm

Gửi các tình yêu của mình. Hãy lắng nghe để cùng trở về với mái trường xưa, nơi mà mình đã gặp các bạn, để rồi yêu thương và được yêu thương.

Kể từ khi tốt nghiệp, mình chưa 1 lần đặt chân trở lại với cánh cổng trường, góc phòng học nhỏ, gốc phượng và... hàng chè quán Very Happy. Mình dĩ nhiên rất muốn được về nơi đó nhưng không phải là 1 mình. Chỉ có 1 mình, mình... sẽ rất nhớ....sẽ tiếc nuối... sẽ chạnh lòng... có khi sẽ rơi 2 hàng nước mắt cá sấu mất. Có các bạn, mình ko phải nhớ mà sẽ lại được "sống" với chính kỷ niệm của mình.

TRỞ LẠI MÁI TRƯỜNG
1. Một ngày nắng hạ, tìm về bên ngôi trường xưa
Nơi đây tuổi thơ đã một thời cùng bạn bè hát ca
Này là gốc phượng, chuyện trò vu vơ hồn nhiên
Cho tôi bâng khuâng bồi hồi chia tay, ngày tháng bên mái trường.

Vẫn nhớ mãi những phút bối rối
Vẫn nhớ mãi ánh mắt đắm say
Vẫn nhớ mãi những chiếc bánh
Bạn cùng tôi, ta từng sẻ chia.

Vẫn nhớ mãi những tiếng trống
Vẫn nhớ mãi khúc hát có nhau
Vẫn nhớ mãi lúc tiếc nuối
Vì mùa thi đang dần chóng qua.

Mang câu thơ, ôi ê a thật dịu dàng
Khi cơn mưa đang dần buông cuối sân trường
Cho hôm nay tôi nơi đây chợt tìm về
Bao yêu thương ngày xưa tuổi mơ mộng.

Mưa bay bay, hoa lay lay lòng nghẹn ngào
Ngôi trường xưa bao bạn thân có trở về
Nghe đâu đây trong tim tôi từng kỷ niệm
Luôn in sâu thời gian chẳng hề phai mờ.

2. Tìm một chút hương, mùa hè ve kêu rộn vang
Miên man lời ca ná na nà
Cùng bạn bè có nhau
Này là gốc phượng, chuyện trò vu vơ hồn nhiên
Cho tôi bâng khuâng bồi hồi chia tay ngày tháng bên mái trường.

Vẫn nhớ mãi những phút bối rối
Vẫn nhớ mãi ánh mắt đắm say

Mưa bay bay, hoa lay lay lòng nghẹn ngào
Ngôi trường xưa bao bạn thân có trở về
Nghe đâu đây trong tim tôi từng kỷ niệm
Luôn in sâu thời gian chẳng hề phai mờ.

[/color][/b]
mai thi thu trang

mai thi thu trang

USD : 0

HÃY CÙNG NGHE ĐỂ CÙNG NHỚ NHÉ BẠN TÔI!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: HÃY CÙNG NGHE ĐỂ CÙNG NHỚ NHÉ BẠN TÔI!!!   HÃY CÙNG NGHE ĐỂ CÙNG NHỚ NHÉ BẠN TÔI!!! EmptySat Oct 22, 2011 3:54 pm

ui chao ui, lớp chửng hôm ni sến như con hến vậy trời.......

HÃY CÙNG NGHE ĐỂ CÙNG NHỚ NHÉ BẠN TÔI!!!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» MỜI CÁC THÀNH VIÊN NGHE BÀI HÁT NÀY
» Nghệ thuật sống gieo gi hôm nay...........
» KẺ SÁT NHÂN LƯƠNG THIỆN của Lại Văn Long (GIẢI NHẤT TRUYỆN NGẮN BÁO VĂN NGHỆ 1990-1991)